
Form BD 15A 

 
 
 
 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 
 

MAOMBI YA KUANDIKISHA KUZALIWA KWA MTOTO WA UMRI WA ZAIDI YA 
MIAKA KUMI  

 
(Sheria ya kuandikisha Vizazi na Vifo) 

 
(Sura 108) 

 
 
 

Maelezo Muhimu: 
 

(i) Ada zinazotozwa kwa ajili ya maombi haya ni kama ilivyotajwa katika Tangazo la SERIKALI Na. 

116 la tarehe 26/6/92. 

(ii) Tafadhali jaza fomu hii katika nakala 1 kwa herufi kubwa au kwa chapa ya mashine. 

(iii) Bandika Picha ya mtoto (passport size) kwenye kisanduku kilichopo juu kulia na kuambatanisha 

vielelezo vya maandishi vinavyothibitisha kizazi kutokea tarehe iliyotaja, mahali na nyaraka 

nyingine za kuthibitisha uraia wa wazazi. 

(iv) Msajili anapoandikisha kizazi cha aina hii katika chumba Na. 11 (kumi na moja cha Ingizo 

linalohusika lazima aandike:- “As per application in writing form BD 15A. 

dated……....………..................... and Signed by ........................................... (Uhusiano wa 

mwandishi na mtoto) 

(v) Fomu iwasirishwe kwa Msajili wa vizazi na vifo wa wilaya kiliyopokea kizazi. Kwa maandishi kati 

ya mwombaji na anayeombewa kuandikishwa. 
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TAFADHALI TOA MAELEZO YA FUATAYO:- 
 

1. 
Mahali alipozaliwa mtoto na maelezo ya hospitali au 
nyumba, jina la barabara au mtaa, n.k. na pia jina la 
mji au wilaya ………................................. 

 

2. Majina kamili ya mtoto ........................................ 
 

3. Kama mtoto ni wa kiume au kike……...........……  
 

4. 
Jina kamili la baba wa mtoto na jina la ukoo 
wake……………………….…………...........…... 

 

5. Kazi ya baba wa mtoto na anwani ya mahali 
anapoishi……………………………............….... 

 

6. Baba wa mtoto ni raia wa…………....................... 
 

7. Jina la mama wa mtoto na jina lake la ujana…..... 
 

8. 
Kazi ya mama wa mtoto na anwani ya mahali 
anapoishi……………………………................... 

 

9. 
Mama wa mtoto ni raia 
wa…………………............................................. 

 

10. Tarehe aliyozaliwa mtoto……………................. 
 

11. Ikiwa maombi haya yanatolewa na ambaye siyo mzazi 
wa mtoto eleza kwa muhtasari jinsi ulivyojua habari 
zote ambazo maelezo yake umeyatoa hapo 
juu……………………................ 

 

12. Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa baba wa 
mtoto……………………………................. 

 

13. Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa mama wa 
mtoto…………………………….................. 

 

14. 
Tarehe wazazi walizokuja Tanzania kwa mara ya 
kwanza kabisa (kama ni wahamiaji) 

(a) baba……………………………...........… 

(b) mama……………………..........……….. 

 

15. Tarehe ya ndoa ya wazazi na mahali wapofunga 
ndoa……………………….................................. 

 

 
   
 
    PICHA 
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 16. Maelezo ya watoto wengine wa wazazi wa mtoto 
 

Jina kamili la mtoto Tarehe ya 
Kuzaliwa  

Mahari alipozaliwa  Kama ameandikishwa au 
sivyo 

    

 
 17. Cheti cha kuzaliwa kwa mtoto kinatakiwa kwa  
               madhumuni gani ya haraka …………………... 
 
 18. Tafadhali ambatanisha kwenye karatatisi hii hati yoyote uliyonayo au unayoweza kupata kati ya  

      hizi zilizotajwa katika orodha ifuatayo na kisha tia alama (V) kwenye nafasi iliyoonyeshwa mbele  
      ya hati hiyo. 

(a) Cheti cha hospitali;   (f) Cheti cha Ubatizo;   
(b)  
 
(c) 

Cheti cha Daktari; 
 
Cheti cha Mkunga; 

 
 
  

(g) Cheti cha Baraza la Wazee au Ukoo;   

(d) Cheti cha Falaki au Maaguzi ya tarehe 
aliyozaliwa mtoto kwa kutazama nyota 

  (h) Hati nyinginezo zozote zinazothibitisha 
tarehealiyozaliwa mtoto na mahali 
alipozaliwa ambazo Habari zake 
ziandikwe hapa chini. 

  

(e) Pasi (zilizotolewa na Ofisi Kuu ya 
Uhamiaji) za  baba, mama na mtoto 
mwenyewe ambazo nambari ziandikwe 
hapa chini 

     

Kama hakuna hati yoyote inayothibitisha tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa mtoto basi itakulazimu 
itolewe. Hati ya Tamko Rasmi na mtu anayeaminika ambaye anajua habari za kuzaliwa kwa mtoto. Tamko 
rasmi hilo linaweza kutolewa katika karatasi ambayo mfano wake umeonyeshwa mwishoni mwa hati hii ya 
maombi. 

 
TAMKO RASMI LA MWOMBAJI 
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Mimi…………………………………………………………………………………………………… 
wa (anuani)……………………………………………………………………………………………….. Kazi 
yangu ………………………………………………………………………………………………. Ambaye 
ni………………………………………………………………………………………………... 

Bandika Stampu ya 
Ushuru kisha piga 
mstari juu ya 
stampu toka pembe 
hadi pembe 

 

wa mtoto natamka dhati ya moyo wangu kwamba kwa kadri ninavyofahamu na kusadiki maelezo yaliyotolewa 
kwa maandishi katika hati hii ya maombi hapo juu ni kweli tupu, na ninatamka Tamko hili nikiamini kabisa 
kwamba yote yaliyomo ni sahihi na sawa kwa mujibu wa sheria ya mwaka 1996. 
 

 
   ……………………..... 

(Sahihi ya mtu anyetoa 
tamko) 

Tamko hili limetolewa na……………………………………………… 
…………………………………………………………ambaye namjua 
(au ametambulishwa kwamba na……………………………………….. 
………………………………………………………….ambaye namjua 
leo tarehe………………………………………………………20……... 
(Sahihi, Cheo na amwani ya mtu mwenye madaraka ambayo tamko  
limetolewa mbele yake)    
 

ONYO 

Unakumbushwa  kwamba fungu la 28(3) la Sheria ya kuandikisha Vizazi na Vifo limeweka adhabu kwa 
makosa ya kutoa habari za uwongo 



 
 “TAMKO RASMI LA KUUNGA MKONO MAOMBI” 

(Aya ya 18) 
 

Mimi…………………………………………………………………………………………………… 

wa anuani)……………………………………………………………………………………………….. 

Kazi yangu ……………………………………………………………………………………………….  
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Ambaye ni………………………………………………………………………………wa mtoto 

 
         natamka kwa dhati ya moyo wangu kwamba:- 

1. Sina sababu yoyote ya kuwa na mashaka kuhusu ukweli wa maelezo yaliyoandikwa katika  

hati ya maombi hapo juu. 

2. Kadri ninavyofahamu mtoto…………………………………………………………………....... 

alizaliwa huko…………………………………………………………………………...........….. 

tarehe…………………………………………………………………………….......…………… 

Habari hizi nilizijua kutokana na mambo yafuatayo:- 
……………………………………………………………………………………………….........……... 
……………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………… 

Na ninatoa tamko hili nikiamini kabisa kwamba yote yaliyomo ni sahihi na kwa mujibu wa Sheria ya 
Viapo ya mwaka 1966.  
 
Tamko hili limetolewa na………………………………………… 
……………………………………………………ambaye namjua 
(au ametambulishwa kwamba na…………...…………………….. 
…………………………………………………….ambaye namjua 
leo tarehe…………………………………………………20……... 
.......................................................................................................... 

 
   …………………….. 

(Sahihi ya mtu anyetoa 
tamko) 

Bandika Stampu ya 
Ushuru kisha piga 
mstari juu ya 
stampu toka pembe 
hadi pembe 

(Sahihi, Cheo na anwani ya mtu mwenye madaraka ambayo tamko  
limetolewa mbele yake)   
(Sehemu hii ni kwa matumizi ya Ofisi tu) 
  
                                                                      Maombi Nambari…………………………………….  
21. AFISA MKUU WA UHAMIAJI 
          Nakutumia nakala ya BD. 15A (iweke katika kumbukuku zako) pamoja na pasi zilizotajwa 

katika aya ya 18(e) ambazo nakumbuka unirudishie. Tafadhali nijulishe kama unazo habari zozote 
zinazothibitisha au kukanusha maelezo yaliyotolewa katika hati hii ya maombi na utakaponitumia 
majibu tafadhali taja nambari ya maombi. 

 
22. UAMUZI WA MSAJILI MKUU:-   

   
                                                                      

 
________________ 
GP Dsm., Tanzania 


	Jina kamili la mtoto
	Mahari alipozaliwa 


