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MAELEZO MUHIMU: 

1. Tafadhali jaza fomu hii katika nakala moja (1) kwa herufi kubwa au kwa chapa ya mashine. 

2. Bandika Picha ya mtoto (passport size) kwenye kisanduku kilichopo juu kulia. 

3. Msajili wa Wilaya wa Vizazi na Vifo atafanya mahojiano baina ya mtoto anayeombewa na 

     Mwombaji (mzazi ama mlezi) ili kujiridhisha na ukweli wa taarifa zilizotolewa kwenye fomu ya 

     maombi 

4. Msajili anapoandikisha kizazi cha aina hii katika chumba kumi na moja (11) cha Ingizo 

     linalohusika lazima aandike: “AS PER APPLICATION IN WRITING 

      DATED………………….AND SIGNED BY……………………(Jina la mwombaji na uhusiano  

     wake na mwombaji) 

Ambatanisha viambatanisho muhimu kwa ajili ya kuthibitisha tarehe ya kuzaliwa, mahali pa kuzaliwa 

mtoto n.k. Viambatanisho hivyo ni; 

 

Kwa mwombaji ambaye hana viambatanisho vilivyoorodheshwa hapo juu basi Afisa Mtendaji wa 

Kijiji / Mtaa athibitishe ukweli wa taarifa alizozitoa mwombaji huyo. 

Mimi……………………………………..…………….Afisa Mtendaji wa…………………………….. 

Nathibitisha kuwa Kizazi kinachoombewa kuandikishwa, kilitoka katika eneo langu.   

                                                                                                                  ________________________                                               

                                                                                                                             Saini na Mhuri 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

IMEPITISHWA NA:  

KIASI CHA KULIPIA:  

UMRI: ‘A’ –zaidi ya miaka 10, ‘B’ –chini ya 

miaka 10. 

 

 

 

Fomu BD 15 

                JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

 
  

  

MAOMBI YA KUANDIKISHA KUZALIWA KWA MTOTO ALIYECHELEWA 

KUANDIKISHWA   

  

(Sheria ya kuandikisha Vizazi na Vifo)  

  

(Sura 108)  

(a) Kadi ya Kliniki (f) Cheti cha Ndoa 

(b) Cheti cha daktari (g) Kitambulisho cha kupigia kura 

(c) Pasi (zilizotolewa na Ofisi Kuu ya 

    uhamiaji) za mama, baba na mtoto 

(h) Hati nyinginezo zozote zinazothibitisha tarehe 

    aliyozaliwa mtoto au mahali alipozaliwa mtoto 

(d) Cheti cha ubatizo (i)  Cheti cha falaki 

(e) Cheti cha kumaliza Shule ya Msingi au 

    sekondari 

 

Picha 
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TAFADHALI TOA MAELEZO YAFUATAYO:- 

MWOMBAJI 

1. Mahali alipozaliwa mtoto na maelezo ya  hospitali 

    au nyumba, jina la barabara au mtaa,  n.k. na pia jina 

    la Mji au Wilaya 

 

2. Majina kamili ya mtoto  

3. Kama mtoto ni wa kiume au wa kike  

4. Jina kamili la baba wa mtoto na Jina la ukoo wake.  

5. Kazi ya baba wa mtoto na anwani ya mahali anapoishi  

6. Baba wa mtoto ni raia wa  

7. Jina la mama wa mtoto na jina lake la ujana  

8. kazi ya mama wa mtoto na anwani ya mahali anapoishi  

9. Mama wa mtoto ni raia wa  

10. Tarehe aliyozaliwa mtoto  

11. Ikiwa maombi haya yanatolewa na ambaye siyo 

       mzazi wa mtoto eleza kwa muhtasari jinsi 

       ulivyojua habari zote ambazo maelezo yake 

       umeyatoa hapo juu 

 

12. Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa baba 

       wa mtoto 

 

13. Tarehe aliyozaliwa na mahali alipozaliwa mama 

       wa mtoto 

 

14. Tarehe wazazi walizokuja Tanzania kwa mara 

       ya kwanza kabisa (kama wahamiaji):- 

       (a) baba………………………………………. 

       (b) mama……………………………………... 

 

15. Tarehe ya ndoa ya wazazi na mahali walipofunga 

       ndoa 

 

 

Mimi………………………………………………………………………………………………………… 

     wa (anwani)……………………………………………………………………………………………… 

     Kazi yangu……………………………………………………………………………………………….. 

     Ambaye ni………………………………………………………………………(taja uhusiano na mtoto) 

Nadhibitisha kuwa maelezo niliyotoa hapa ni kweli, na ni kweli tuu. 

Sahihi ya Mwombaji:…………………………………………….. Tarehe:…….……………………….. 

Mimi ………………………………………………….................................................Msajili wa Vizazi 

na Vifo(W)……………………………………….Nimepokea maelezo ya mwombaji chini ya kiapo 

kwa mamlaka niliyopewa chini ya kifungu cha 20(2) leo hii 

tarehe……………………......................Mwezi wa.......................................................…..2009 

……..……………………… 

Saini na Mhuri 


